தியாகிகுமாரசாமி.

தர்மபுரிமாவட்டத்ம்,தஅனுமன்தீர்த்தம்எனும்கிராமத்தில்பிறந்தவர்தியாகிகுமாரசாமி. ஒருஏழைவிவசாயக்குடும்பத்தில்பிறந்தவர். இவர்இந்தியசுதந்திரப்போரில்ஈடுபட்டுபல்வேறுபோராட்டங்களில்பங்குபெற்றுசிறைசென்றார். தேசியநீரோட்டத்தில்இரண்டரக்கலந்தஇவர்புனே, பம்பாய், சென்னை, பெல்லாரி, சங்ககிரிஆகியஇடங்களில்உள்ளசிறைகளில்கடும்சிறைவாசம்அனுபவித்தவர்.

பிரிட்டீஸ்காரார்களின்கொடுங்கோண்மைஆட்சிமக்களைசொல்லொண்னாதுயரத்தில்ஆழ்த்தியது. போதாதுக்குஜமீன்தார்கள்உள்ளிட்டவரிவசூலாளர்கள்மக்களைகசக்கிப்பிழிந்தனர். இந்தியாவின்செல்வங்கள்கோடிகோடியாகலண்டனுக்குகொண்டுபோகப்பட்டன. தட்டிக்கேட்டதேசபக்தர்கள்பலரும்கொடூரமாகதாக்கப்பட்டனர், பலர்படுகொலைசெய்யப்பட்டனர்.

பிரிட்டீஷ்ஆட்சிஎவ்வளவுதான்பயங்கரவாதத்தைகட்டவிழ்த்துவிட்டாலும், அதைஎதிர்த்துபகத்சிங்போன்றுபல்லாயிரக்கணக்கானஇளைஞர்கள்போராட்டக்களம்புகுந்தனர். தங்களின்வரலாற்றுக்கடமையைஆற்றினர்.

பதினைந்துவயதுமுற்கொண்டேதேசவிடுதலைப்போராட்டத்தில்ஈடுபட்டதியாகிகுமாரசாமி, காங்கிரஸ்கட்டசியில்இருந்தசோசலிஸ்ட்பிரிவில்தன்னைமுழுமையாகஈடுபடுத்திக்கொண்டார். பலமுறைகொடுமையானஅடக்குமுறையைசந்தித்தார். தனதுஇளமைப்பருவத்தின்பெரும்பகுதியைசிறைச்சாலையில்கழித்தார். சிறையில்இருந்தபோதுபலதலைவர்களைசந்தித்தஅவர்சோசலிஸ்டுஇயக்கத்தின்தலைவர்களில்ஒருவரானபி.இராமமூர்த்தியைசந்தித்துஅவரின்சிந்தனைகளைஏற்றுக்கொண்டார்.

சுதந்திரத்துக்குபிற்பாடும்பல்வேறுமக்கள்இயக்கங்களில்பங்கெடுத்துக்கொண்டஅவர்சுதந்திரஇந்தியாவில்மலிந்திருந்தஊழல்உள்ளிட்டபல்வேறுசீர்கேடுகள்குறித்துமிகுந்தவருத்தம்கொண்டிருந்தார்.

இந்தியசுதந்திரத்துக்குப்பிறகுஒருநாள்இவர்சேலம்மாவட்டக்கலெக்டர்அலுவலகத்துக்கு (அப்போதுதருமபுரிசேலம்ஜில்லாவில்ஒருதாலுக்காவாகஇருந்தது) சென்றார். அங்குகலெக்டரின்நேர்முகஉதவியாளராகஇருந்தஇளங்கோவன்என்பவரைச்சந்தித்துத்தனக்குஅளிக்கப்படும்தியாகிபென்ஷனும்தாமிரப்பட்டயமும்இனிவேண்டாம்என்றுதிருப்பிக்கொடுப்பதாகச்சொன்னார். அந்தநேர்முகஉதவியாளர்இரண்டுமணிநேரம்குமாரசாமியின்பேச்சைக்கேட்டுக்கொண்டிருந்துவிட்டுஅவரைச்சமாதானப்படுத்தமுடியாதநிலையில், கலெக்டர்கருப்பண்ணனைச்சந்திக்கும்படிஅனுப்பிவைத்தார். குமாரசாமியும்கலெக்டரைச்சந்தித்துதனக்குபென்ஷன்வேண்டாம், இந்தத்தாமிரப்பட்டயமும்வேண்டாம்என்றுதிருப்பிக்கொடுத்தார்.

 

கலெக்டர்அதிர்ச்சியில்ஏன்இப்படிச்செய்கிறீர்கள்என்றுகேட்டதற்குகுமாரசாமிசொன்னார்:-

“எனக்கு 15 வயதுஆகும்போதேசுதந்திரப்போராட்டத்தில்குதித்துவிட்டேன். போராடிபலசிறைகளில்இருந்திருக்கிறேன். எனக்குதியாகிபென்ஷனும்இந்தப்பட்டயமும்கொடுத்தார்கள். இவற்றால்எனக்குப்பெருமைஎன்றுநினைத்துவாங்கிக்கொண்டேன். ஆனால்நாங்கள்சிறைசென்றுதியாகம்செய்துவாங்கியஇவைஇப்போதுஎனக்குதேவையில்லை. காரணம்வெள்ளைக்காரர்கள்காலத்தில்இருந்ததைக்காட்டிலும்சுதந்திரஇந்தியாவில்லஞ்சமும், ஊழலும்கரைகடந்துபெருகிவிட்டன. காவல்துறையின்அராஜகமும்அடக்குமுறையும்வெள்ளையர்காலத்தைக்காட்டிலும்அதிகமாகஇருக்கின்றன. சுதந்திரம்பெற்றநாட்டில்மக்களும், அதிகாரிகளும்சுதந்திரத்தின்பெருமையைஉணர்ந்துநேர்மையாகவும், மக்களுக்குநாணயமாகவும்பணியாற்றுவார்கள்என்றுஎதிர்பார்த்தேன். நாளுக்குநாள்இந்தலஞ்சப்பேய்அதிகரிக்கிறதேதவிரகுறைவதாகத்தெரியவில்லை. அதிகாரிகள்வெள்ளைக்காரர்களைவிடதங்களைமேலானவர்களாகக்கருதிக்கொண்டுசொந்தநாட்டையேசுரண்டிக்கொழுத்துவருகின்றனர். இதற்காகவாஇத்தனைப்பாடுபட்டுசுதந்திரம்வாங்கினோம்?”என்றார்.

சுதந்திரம்என்பதுஎன்னஎன்றுநாங்கள்நினைத்தோமோஅந்தசுதந்திரம்இன்றுநாட்டில்இல்லை. அதிகாரவர்க்கம்தலைக்கொழுத்துஆடத்துவங்கிவிட்டது. அரசியல்கட்சிகள்பெருகிவிட்டதனால், அரசியல்குறுக்கீடுகளும், அதிகாரதுஷ்பிரயோகங்களும், நியாயம்செத்துக்கொண்டிருக்கிறதுஎன்றார்குமாரசாமி.

வறுமையில்பிடியில்சிக்கித்தவித்ததியாகிகுமாரசாமிக்குஒருமகனும்ஒருமகளும்உண்டு. மகள்பவானியில்ஆசிரியையாகஇருந்தார். மகன்ராமலிங்கம்துணிவியாபாரம்.

 

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வௌியிடப்பட மாட்டாது. கட்டாயமான புலங்கள் * ஆக குறிக்கப்பட்டுள்ளன

உங்களால் பின்வரும் HTML tag களை பயன்படுத்த முடியும்: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>